ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องท่อครับ  (อ่าน 326 ครั้ง)

ออฟไลน์ akkalak

ปรึกษาเรื่องท่อครับ
« เมื่อ: มกราคม 06, 2017, 01:14:00 PM »
คือตอนนี้ผมเอาแคตออกเดินท่อตรงใส่พักกลางเยื้องใบใหม่ปลายท่อเดิมรู้สึกว่าจะยังโล่งๆยุครับเกียร์เปลี่ยนไวถ้าใส่พักกลางอีกตัวจะอั้นไปมั้ยครับท่านใดเคยลองสูตรนี้บ่างรึเปล่า1.6ออโต้ครับ
ทีมงานเกาจิ้ง

ออฟไลน์ Khaimun

Re: ปรึกษาเรื่องท่อครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 07:03:53 PM »
มันไม่น่าโล่งนะคับ เพราะพักปลายเดิมนีโอมันเป็นย้อนขนาดไส้ก็เล็ก

ถ้าจะแก้ให้ตรงจุดผมว่าเปลี่ยนพักปลายเป็นไส้ย้อน 2 - 2.2" น่าจะได้ผลดีมากกว่านะคับ